Thuốc hạ sốt Doliprane Liquiz 300mg từ 16-48kg (12 gói)

245,000₫
Thương hiệu: Doliprane

Còn Hàng

Thêm thông tin

Thuốc hạ sốt Doliprane Liquiz 300mg từ 16-48kg (12 gói)
Thương hiệu: Doliprane // Phòng thí nghiệmSanofi Aventis France 
Sản xuất tại Pháp
Dạng: Siro // Hương vị: dâu tây
Quy cách đóng gói: 12 gói
Lứa tuổi sử dụng: Dành cho trẻ có cân nặng từ 16 kg đến 48 kg (khoảng từ 4 đến 15 tuổi).
Mã hàng: 3400927897474

Đặc điểm:
Doliprane Liquiz 300mg si rô uống từ phòng thí nghiệm Sanofi là thuốc có hoạt chất là paracetamolParacetamol tồn tại ở nhiều liều lượng, cho phép điều trị phù hợp với cân nặng của từng trẻ, được chỉ định trong các trường hợp giảm đau và/hoặc sốt như nhức đầu, bệnh giống cúm, đau răng, nhức mỏi ở trẻ nặng từ 16 đến 48 kg (khoảng từ 4 đến 15 tuổi)
- Thuốc hạ sốt, giảm đau Doliprane Liquiz 300mg có hương vị dâu, không đường.
- Thuốc hạ sốt nhanh chóng an toàn, là sản phẩm được kiểm nghiệm nghiêm ngặt theo tiêu chuẩn EU, sản phẩm được bán không cần bác sỹ kê đơn.

Thành phần: Hoạt chất: Paracetamol 300mg cho một gói 12.5ml.
- Kẹo cao su Xanthan, sorbitol kết tinh 70% (E420), axit xitric khan, natri benzoat (E211), kali sorbat (E202), glycerol (E422), natri clorua, natri saccharin, hương dâu*, nước tinh khiết.
- Thành phần hương dâu: chất tạo hương, chất tạo hương tự nhiên, dầu thực vật.

Hướng dẫn sử dụng:
- Liều lượng dựa trên cân nặng của trẻ:

+ Từ 16 đến 24 kg (khoảng 4 đến 9 tuổi): mỗi liều 1 gói, thay mới sau 6 giờ nếu cần, tối đa 4 gói mỗi ngày.

+ Từ 25 đến 30 kg (khoảng 8 đến 11 tuổi): mỗi liều 1 gói, thay mới sau 4 giờ nếu cần, tối đa 6 gói mỗi ngày.

+ Từ 31 đến 48 kg (khoảng 10 đến 15 tuổi): mỗi liều 2 gói, thay mới sau 6 giờ nếu cần, tối đa 8 gói mỗi ngày.
- Liều này có thể được lặp lại nếu cần thiết sau 6 giờ, không quá 4 liều mỗi ngày.
- Hỗn dịch này có thể được uống nguyên chất hoặc pha loãng với một lượng nhỏ đồ uống (ví dụ: nước, sữa, nước ép trái cây).

- Nếu cơn đau kéo dài hơn 5 ngày hoặc sốt hơn 3 ngày , hoặc trong trường hợp không đủ hiệu quả hoặc xuất hiện bất kỳ dấu hiệu nào khác, không tiếp tục điều trị mà không hỏi ý kiến ​​​​bác sĩ.

Chống chỉ định: Không kết hợp với các thuốc khác có chứa Paracetamol để tránh nguy cơ quá liều. Quá liều Paracetamol có thể gây tổn thương gan. Nếu bị bệnh gan hoặc thận nghiêm trọng, bạn nên tham khảo ý kiến ​​bác sĩ trước khi dùng thuốc này.

Bảo quản: Điều kiện bảo quản:  <30° trong 24 tháng

Hạn sử dụng: Vui lòng xem trên bao bì sản phẩm.

Top

params.svg
Panel Tool
Float header
Float topbar
Default Boxed Large